Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

không dùng được font tiếng việt

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
dinhhaihht

không dùng được font tiếng việt Empty
Bài gửiTiêu đề: không dùng được font tiếng việt   không dùng được font tiếng việt I_icon_minitime27/7/2014, 21:20

em chào thầy .

Em đang dùng revit Ach. 2013 , nhưng không dùng được tiếng việt , ví dụ đặt tên cho cao độ ,.... .
trong khi em đã cài bộ gõ tiếng việt Unikey rồi ạ . Do dùng đồng bộ nên em chỉ dùng được bản 2013 .
Thầy có thể chỉ giúp em cách khắc phục này không ạ .
Hoặc nếu có cách nào sửa lỗi này thì em mong thầy chỉ giúp . Tiện đây em muốn hỏi thêm Revit của mình có bộ font kiểu như Autocad không ạ.
em xin cảm ơn thầy.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: không dùng được font tiếng việt   không dùng được font tiếng việt I_icon_minitime28/7/2014, 20:04

Bạn xem lại bộ gõ Unikey của bạn cho 64bit hay 32bit?
Nếu hệ điều hành của bạn 64bit, bạn phải cài Unikey 64bit nha
https://th3d.forumvi.com
co1972nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: không dùng được font tiếng việt   không dùng được font tiếng việt I_icon_minitime26/8/2014, 07:58

Em có vấn đề này cần hỏi Thầy:
Em biết là tên file không được bỏ dấu tiếng Việt (dù là Unicode). Tuy nhiên các family (bên ngoài) của Revit thực chất cũng là file nhưng có cái hay là nếu tên file bỏ dấu tiếng Việt thì khi xuất hiện trong Revit nó hiện ra rất dễ sử dụng và theo dõi trong 1 dự án có vô số kiểu family các loại.
Có vài người khuyên em là không đặt tên file family có dấu tiếng Việt vì sau này làm trên môi trường mạng, liên kết các bản vẽ, làm việc theo nhóm thì sẽ bị báo lỗi, không chuyên nghiệp
Vậy em xin Thầy lời khuyên về vấn đề này. Cám ơn Thầy.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: không dùng được font tiếng việt   không dùng được font tiếng việt I_icon_minitime26/8/2014, 17:57

Cái đấy tùy bạn. Khi bạn đặt tên càng đơn giản, dễ hiểu thì càng có lợi cho hệ điều hành và cho phần mềm và cho bạn. Nhưng đặt tên tiếng Việt thì có ưu điểm là trong bảng thống kê sẽ có tên tiếng Việt.
https://th3d.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: không dùng được font tiếng việt   không dùng được font tiếng việt I_icon_minitime

không dùng được font tiếng việt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Có thể dùng Inventor để thiết kế nội thất được không?
» Đã tìm được cách khắc phục lỗi Error 0015.111 khi crack Autodesk Product 2014
» Tạo cao trình trong Revit (có phụ đề tiếng Việt)
» Lỗi phông tiếng việt trong revit
» KHÔNG CÀI ĐƯỢC REVIT 2015