Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?    Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?  I_icon_minitime3/7/2012, 15:14

Sau đây là ý kiến của các bạn đã dùng các phần mềm nói trên:

1. Đồ họa hơn hẳn Etab + Sap
2. Code nhiều hơn Etab + Sap
3. Bảng biểu tường minh hơn Etab + Sap
4. Sử dụng linh hoạt hơn Etab + Sap
5. Sử dụng 1 trong các Code có trong soft tương tự tcvn (vd:356) cái này hơn hẳn Etab + Sap
6. Có thuyết minh tình ra word (viết macro chuyển sang vn nhẹ nhàng bằng 1 click chuốt) cái này hơn hẳn Etab + Sap
7. Có RST hỗ trợ sơ đồ tính, sơ đồ tải trọng hẳn Etab + Sap (về mặt quản lý object)
8. Có ASD hỗ trợ khai triển chi tiết cái này hơn hẳn Etab + Sap
9. Mô hình tính đa dạng hơn Etab
10. không chỉ ngành xddd mà còn có lấn qua ngành khác (vd cầu đường, thủy lợi, vv ,,,vv)cái này hơn hẳn Etab

https://th3d.forumvi.com
kennyphong

Bài gửiTiêu đề: Re: Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?    Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?  I_icon_minitime27/12/2012, 11:11

Chào các anh chị. Mình đang làm KTS của công ty ASIAN SINO_PACIFIC. Mình xin thông báo thông tin mới là hiện nay giới kiến trúc tụi mình đang có mọt phần mềm rất hot. Tốt và ưu việt hơn nhiều so với Revit đó là ArchiCAD 16 của hãng Graphicsoft Hungary. Phần mềm này thật sự rất hay.
kennyphong

Bài gửiTiêu đề: Re: Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?    Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?  I_icon_minitime27/12/2012, 11:12

Chào các anh chị. Mình đang làm KTS của công ty ASIAN SINO_PACIFIC. Mình xin thông báo thông tin mới là hiện nay giới kiến trúc tụi mình đang có mọt phần mềm rất hot. Tốt và ưu việt hơn nhiều so với Revit đó là ArchiCAD 16 của hãng Graphicsoft Hungary. Phần mềm này thật sự rất hay.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?    Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?  I_icon_minitime

Robot và Etab cái nào mạnh hơn nhỉ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
»  Sức mạnh của lời nói
» Sức mạnh của Revit
» GstarCAD - Phần mềm CAD tốc độ, mạnh mẽ và tương thích với file dwg
» IES VE - Phần mềm phân tích năng lượng dựa trên BIM cực mạnh