Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
letunghai12

Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  Empty
Bài gửiTiêu đề: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime13/4/2013, 21:53

em đang muốn mô phỏng chuyển động của cặp bánh răng trong inventor, nhưng khi vào phần insert joint=> Cylinder on Cylinder thì em không tích chọn đc do ko hiện thị đc biên dạng bánh răng. Neutral Neutral
Giờ em muốn hiện biên dạng 2 cái bánh răng đó thì phải làm sao vậy. Mong mọi người giúp đỡ
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime15/4/2013, 09:31

Bạn phải tạo mặt hai trụ trùng với vòng chia của hai bánh răng sau đó ghép hai mặt trụ này tiếp xúc ngoài với nhau sẽ tạo ra được một khớp lăn.
https://th3d.forumvi.com
letunghai12

Bài gửiTiêu đề: Re: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime16/4/2013, 21:53

Thầy ơi. Thầy có thể hướng dẫn cho em cách ràng buộc + mô phỏng của cơ cấu cam ko ạ. Em xem mấy video mô phỏng trên mạng nhưng khi em thực hành ràng buộc + mô phỏng thì ko đc. Cam quay thì cần cũng quay theo Sad . Mong thầy chỉ giúp
letunghai12

Bài gửiTiêu đề: Re: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime17/4/2013, 09:14

Admin đã viết:
Bạn phải tạo mặt hai trụ trùng với vòng chia của hai bánh răng sau đó ghép hai mặt trụ này tiếp xúc ngoài với nhau sẽ tạo ra được một khớp lăn.
Thầy ơi. Thầy có thể hướng dẫn cho em cách ràng buộc + mô phỏng của cơ cấu cam ko ạ. Em xem mấy video mô phỏng trên mạng nhưng khi em thực hành ràng buộc + mô phỏng thì ko đc. Cam quay thì cần cũng quay theo . Mong thầy chỉ giúp
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime17/4/2013, 13:46

Bạn đọc bài này: https://th3d.forumvi.com/t832-topic
Tự rút ra cách làm cho riêng mình.
https://th3d.forumvi.com
letunghai12

Bài gửiTiêu đề: Re: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime17/4/2013, 17:08

e cảm ơn thầy đã giúp đỡ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor    Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor  I_icon_minitime

Help!!! Gặp vấn đề với phần mô phỏng trong inventor
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mô phỏng động học trong Inventor
» Hướng dẫn lắp ráp mô phỏng trong Inventor
» Mô phỏng chuyển động trong Inventor
» xin giúp về lắp ráp và mô phổng động học trong inventor
»  Mô phỏng chuyển động trái đất trong Inventor