Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
0943941250

Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang Empty
Bài gửiTiêu đề: Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang   Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang I_icon_minitime30/10/2016, 13:56

Mọi người ơi, cho mình hỏi, mình mới dùng revit, đầu tiên mình mở default metric lên và vẽ lưới, cao độ tầng xong rồi. Mình cũng biết vẽ wall và cột kết cấu xong rồi. Mình đang có thắc mắc là vẽ dầm và vẽ trần thì mình để nó trong bản vẽ floor plan hay ceiling plan? Mình có vẽ dầm trên floor plan nhưng nó chỉ hiện ra chứ không bấm được, mặc dù đã chỉnh discipline là struc và archi các kiểu rồi, còn 3d thì vẫn hiện dầm ra? Còn ví dụ mình muốn tạo 1 khoảng thông từ 1 với tầng 2, để mình vẽ cầu thang thì mình làm như thế nào. Tiện có ai ở HN thì giao lưu revit với mình không, mình mời cafe Smile số điện thoại của mình là 0943941250, ai ở HN giao lưu thì gọi mình hoặc kiếm fb mình bằng sdt kia để add giao lưu nhé, tài khoản này của mình chưa đủ 7 ngày nên chưa chèn link fb được
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang   Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang I_icon_minitime30/10/2016, 15:26

Chào ban!
1- Vẽ dầm: mở mặt bằng  floor plan. Muốn chọn được dầm, bạn vàu View Range -> Edit-> chọn Bottom Unlimited.
Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang View_r10
2- Vẽ trần tại ceiling plan.
3- Muốn đục hốc thông tầng xuyên qua sàn và trần dùng Architecture - Opening Shaft
Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang Oepnin10
https://th3d.forumvi.com
0943941250

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang   Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang I_icon_minitime30/10/2016, 19:36

Admin đã viết:
Chào ban!
1- Vẽ dầm: mở mặt bằng  floor plan. Muốn chọn được dầm, bạn vàu View Range -> Edit-> chọn Bottom Unlimited.
Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang View_r10
2- Vẽ trần tại ceiling plan.
3- Muốn đục hốc thông tầng xuyên qua sàn và trần dùng Architecture - Opening Shaft
Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang Oepnin10
Em cảm ơn, nhưng tại sao lại vẽ dầm ở floor plan hả anh, em tưởng dầm là ở phía trên đầu mình thì phải vẽ ở ceiling plan chứ nhỉ? Vậy ceiling plan thì dùng để vẽ gì ạ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang   Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang I_icon_minitime

Hỏi về vẽ trần, dầm, cầu thang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Revit có tạo được thang tròn với chiều dài liên tục của thang lớn hơn một vòng 360 độ
» Cầu thang bị như thế này là sao
» Mẫu thư viện 4 loại trần cho Revit
» Videos tạo lưới thông khí cho trần
» Các Videos hướng dẫn tạo trần ô vuông, tường, mẫu cửa sổ