Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Diễn đàn này dành cho tất cả mọi người, các bài viết ở đây bất kỳ ai cũng đọc được, không phân biệt thành viên hay không.
Bạn chưa là thành viên. Mời bạn đăng ký để được viết bài và nêu các thắc mắc tại Diễn Đàn. Chúng ta cùng học tập lẫn nhau.
Ai cũng có thể làm thầy, ai cũng là học trò.
Thân
Admin
Thiết kế 3D
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thiết kế 3D

Sử dụng các phần mềm thiết kế 3D từ người mới học đến chuyên nghiệp

Trang ChínhRevit ArchitectTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTrang Web chính thức

mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
CươngS7.kts

mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. Empty
Bài gửiTiêu đề: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime28/11/2012, 13:52

Đây là cái family em insert bên max qua.nó có profile theo phương nghiêng 45 độ,
http://www.mediafire.com/?n5od9btbi8l8xy9
em đã thử dùng sweep nhưng chẳng làm cách nào uốn được.
mong thầy giúp em.
Admin
Admin
Admin

mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime29/11/2012, 09:43

Rất đơn giản.
Bạn tạo Family -> Column.
Các khối thẳng đứng bạn dùng Extrusion.
Các khối có mặt vát bạn dùng lệnh Blend.
mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. Cot_vu10
Hốc rỗng giữa baj dùng Void -> extrusion.
mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. Cot_vu11
https://th3d.forumvi.com
Inet_media

Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime29/11/2012, 10:38

có thể dùng model inplace,dùng sweep_path và profile để uốn không thầy?
em cảm ơn thầy nhiều.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime29/11/2012, 11:08

Được thôi. Bạn có thể làm như hình dưới (tôi chỉ vẽ có tính gợi ý còn bạn vẽ chính xác những gì bạn muốn.

mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. Cot_vu12
Inet_media

Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime30/11/2012, 09:13

thầy để ý thấy những đường profile nó xiên một góc 45 độ thầy ạ,để vẽ lại đúng thì cái profile đó phải xoay một góc 45 độ nó mới uốn đúng được.Em đã set plan theo phương xiên góc 45 độ nhưng khi edit profile thì nó không cho vẽ theo phương nghiêng 45 mình vừa set mà nó chỉ cho vẽ theo phương thẳng góc bình thường thôi thầy ạ.
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime30/11/2012, 14:00

Bạn thấy 2 kết quả có gì khác nhau đâu. Bạn nhìn thấy các nét đường chéo của hình vuông tiết diện bạn nghĩ đó là biên dạng ư? Khi hiển thị, 3DsMax là những mặt nên nó tách ra như vậy, còn Revit là khối đặc.
Bạn thử soi các hình chiếu xem hình bên Revit và 3dsmax có gì khác nhau không?
Chính vì sự quan sát sai của bạn dẫn đến bạn mất thì giờ thôi.
Inet_media

Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime3/12/2012, 08:15

dạ,đúng là vậy thầy ạ.chỉ là em sweep theo cách bình thường thì nó không cách nào đúng như kích thước gốc nên em mới có quan sát sai lệch như vậy.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.   mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số. I_icon_minitime

mong thầy chỉ cho em vẽ cái family này bằng sweep hoặc family với tham số.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mong thầy giúp em vẽ cái mái dốc ra ngoài
» rất mong được thầy chỉ dạy
» mong thầy giúp em vẽ cái mái dốc ra ngoài
» Mong thầy hướng dẫn
» Mong thầy chỉ giáo!!!!!!!